11[B]5- - - - p[O]d[U]c[T]i[O]n
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

11[B]5- - - - p[O]d[U]c[T]i[O]n

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
nhóc ngốc (167)
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_vote_lcapTin Vao Trai' Tim Minh! I_voting_barTin Vao Trai' Tim Minh! I_vote_rcap 
chuOt nho (91)
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_vote_lcapTin Vao Trai' Tim Minh! I_voting_barTin Vao Trai' Tim Minh! I_vote_rcap 
[A]lisaysay (50)
bloodcold93 (47)
__kunyeubong__ (40)
r0siness_14.3 (40)
ch4ng_tr4j_d4_c4m (34)
tuấn_dg (29)
giangthanh93 (27)
Kaoru (25)
Latest topics
» NHat thuc 15/1 .dai nhat trong 1000nam
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeSat Feb 06, 2010 1:52 pm by chuOt nho

» Play Dân 22 tháng tuổi ... Vãi noàn ..!! hahaha
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeThu Nov 26, 2009 8:26 pm by __kunyeubong__

» [m]ua sao bang
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeMon Nov 16, 2009 5:03 pm by (_n3v3r_CrY_)

» Kaoru bắn CS 1.6...Đỡ nổi hok?
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeFri Nov 06, 2009 2:09 pm by Kaoru

» nghe de!!!
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeThu Nov 05, 2009 6:35 pm by chuOt nho

» Gui Nguoi Toi Yeu!!!!
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeWed Nov 04, 2009 7:43 pm by chuOt nho

» [C]au chuyen ve gj0
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeSat Oct 31, 2009 9:07 pm by (_n3v3r_CrY_)

» Lời tiên tri của huyền thoại Vanga cho tương lai
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeSat Oct 31, 2009 8:35 pm by (_n3v3r_CrY_)

» [D]em halloween!!!
Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeSat Oct 31, 2009 8:23 pm by (_n3v3r_CrY_)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Poll
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 39 người, vào ngày Mon Sep 20, 2021 10:55 am
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of 11b5 on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of 11[B]5- - - - p[O]d[U]c[T]i[O]n on your social bookmarking website
Keywords
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Tin Vao Trai' Tim Minh!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
bloodcold93
Admin
bloodcold93

Vàng : 156

Tin Vao Trai' Tim Minh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tin Vao Trai' Tim Minh!   Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 8:52 pm

Mỗi con người là một tiểu vũ trụ, với vô số tế bào ngang với số lượng muôn vì tinh tú trong vũ trụ bao la ngoài kia. Và thật không có gì lạ nhiều khi ta chẳng thể hiểu nổi chính ta. Và lại càng dễ hiểu khi bạn bè không dễ hiểu ta.

Tin Vao Trai' Tim Minh! Traitimminh

Vật lý là môn học bạn say mê nhất, và cũng là môn bạn học giỏi nhất. Với bạn chỉ có điểm 10 hoàn hảo của môn học này mới có thể khiến bạn hài lòng. Nhưng bạn bè hiểu nhầm nỗi buồn của bạn khi nhận được điểm 9 là một sự kiêu ngạo. "Nghĩ gì, điểm 9 nhiều người mơ mà cũng chẳng được!" Nhưng chỉ đơn giản là bạn khó tính với chính mình.

Một đứa bạn thi khối A cho rằng nó chẳng việc gì phải học Sử cho mệt đầu, và giải pháp dễ dàng nhất để tiếp tục được điểm cao là nhìn bài bạn. Bàn tay bạn khum lại che bài kiểm tra của mình, bị nó phê phán là ích kỷ. "Cậu đâu có thiệt hại gì, có phải thi Đại Học đâu nào!". Nhưng đơn giản là vì bạn mong muốn sự công bằng, và bạn không muốn có cảm gíac là mình bị lợi dụng.

Khi bạn bỗng nhận được lá thư làm quen của một cô bạn cùng khối, một cô bạn mà tất cả cảm xúc chân thành đã dồn vào bức thư đầu tiên cô ấy viết gửi cho một cậu bạn trai không quen, đề nghị được làm bạn. Thẳng thắn và chân thành. Nhưng mấy chiến hữu nghịch ngợm đã xé toang ra đọc trước, lấy ra để trêu chọc cô ấy. Vậy mà khi chịu trận lôi đình của bạn, chúng lại trách cứ "tình nghĩa anh em bao năm, sao lại giận bọn tớ chỉ vì một con bé chưa quen biết". Nhưng bạn tin rằng mọi tình cảm đều cần được tôn trọng, dù đó là tình cảm của một người mà bạn còn chưa rõ mặt, biết tên.

Cuộc sống là như vậy. Không hẳn là ngọt ngào, không phải toàn những chuyện vui. Chẳng thiếu những phút giây lúc bạn bị hiểu nhầm, bị xa lánh, bị trách cứ. Nhưng lời nói nhọn hoắt có khi khiến bạn nghi ngờ bản thân, thất vọng vì chính mình. Có khi khiến bạn muốn buông xuôi, quẳng bỏ những điều tử tế mà bạn vẫn đang hằng ngày theo đuổi. Bạn tự hỏi liệu mình có sống tử tế không khi những người xung quanh chẳng hiểu cho và chĩa vào bạn những lời nói khiến tâm hồn bạn đau nhói.

Nhưng hãy luôn tin vào trái tim mình, tin rằng bạn đã sinh ra để là một người tử tế, và trước sau mọi người cũng sẽ nhận thấy sự chân thành bên trong bạn...

Và cũng hãy tin cảm vào trái tim mọi người, rằng những người xung quanh bạn sinh ra cũng để sống những điều tốt lành. Những hiểu nhầm hôm nay chỉ là một cơn mưa xối xả, dù khiến bạn ướt mèm, nhưng là để sau đó mọi tình cảm sẽ tươi mới, thân mật và trong trẻo hơn. Cuộc sống sẽ chẳng hề thiếu những cơn mưa như thế, đủ để bạn vững vàng hơn, để ngỡ ngàng nhận ra trái tim bé nhỏ của mình chẳng hề yếu đuối. Và cũng để nhận ra rằng luôn có những trái tim đập cùng nhịp tốt lành với trái tim của bạn...
bloodcold93
Admin
bloodcold93

Vàng : 156

Bài gửiTiêu đề: nan?   Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeTue Sep 29, 2009 12:58 pm

thj co bao? la tu.viet dau.lay suc'dau ra ma chem''-.-
ma` an cap'ji` bai nay chi?an cu0p thoi!
[A]lisaysay

[A]lisaysay

Vàng : 65

Bài gửiTiêu đề: Re: Tin Vao Trai' Tim Minh!   Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitimeTue Sep 29, 2009 2:05 pm

hAy thE^" trinh` do^. chEm" Ac" thiE^t.!!!! cheers cheers
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tin Vao Trai' Tim Minh!   Tin Vao Trai' Tim Minh! I_icon_minitime

Tin Vao Trai' Tim Minh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» to' o*? vi tri nao` trong trai tim ca^u.
» Mot Vong Trai Bap!!!!^^
» hit hit hit!!!! Minh Qui!!! không nghe thì tiếc! giọng giống Ưng Hoàng Phúc vkl
» co hoi yeu em!!! minh post thu thui!! nghe dc thi nghe ^^